
CÂU HỎI ÔN TẬP: ĐỊNH LUẬT BẢO TOÀN NĂNG LƯỢNG
212
lượt xem 25
download
lượt xem 25
download

một vật rơi tự do có m = 4 kg. Trong 1 chặng rơi, vận tốc biến thiên từ 2m/s đến 8m/s. Tính công của trọng lực thực hiện trong chặng đường ấy, lấy g = 10m/s2 A. 120 J B. 12 J C. 50 J D. 1 giá trị khác Hướng dẫn giải: v2 – v02 = 2gx x = (v2 – v02 )/2g = 3m AP = mgx = 4.10.3 = 120 J Đáp án: A Câu hỏi 2: 1 Kwh có giá trị bằng: A. 3,6 J B. 3,6.103 J C. 3,6.106 J D. 1 giá trị khác Đáp án: C Câu hỏi 3: A l 0 1 con lắc đơn khối lượng m,...
Chủ đề:
Bình luận(0) Đăng nhập để gửi bình luận!

CÓ THỂ BẠN MUỐN DOWNLOAD